ผลการแข่งขันทักษะวิชาการและประกวดสิ่งประดิษฐ์นักเรียนโรงเรียนเอกชน ปีการศึกษา 2562

December 12, 2019

ระดับปฐมวัย

 

การแข่งขันปั้นดินน้ำมัน ได้รับรางวัลเหรียญทองชนะเลิศอันดับ 1 เป็นตัวแทนไปแข่งระดับภาค
ด.ญ.พิชญา บัญชากร

ด.ญ.ฐปนัท สะเอียบคง
ด.ญ.ปัณณพร ช่างเหล็ก

คุณครูผู้ฝึกสอน น.ส.อัยยาณัฏฐ์ ทองวิจิตร

 

การแข่งขันเล่านิทานประกอบสื่อ  ได้รับรางวัลเหรียญทอง
ด.ญ.สุภัสรา เลิศไทย

คุณครูผู้ฝึกสอน นางพัชรวลัย พันธธรรมสรณ์ และ นางอารี ชูสุข

 

 

การแข่งขันการฉีกตัดปะกระดาษ ได้รับรางวัลเหรียญทอง
ด.ญ.ปัณณพร แตงอวบ
ด.ญ.อริศรา ปวนยงค์
ด.ญ.ปัณฑิตา ใหญ่สีมา

คุณครูผู้ฝึกสอน นางพัชรวลัย พันธธรรมสรณ์

 

 

การแข่งขันวาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง
ด.ญ.ขวัญญารัตน์ ขำวงฆ้อง

คุณครูผู้ฝึกสอน น.ส.มาลิณี กิติศรีวรพันธ์

 

 

การแข่งขันประกวดมารยาทไทย  ได้รับรางวัลเหรียญทอง
ด.ช.วีราพัชร์ แก้วมณี
ด.ญ.พลอยชมพู พันธุ์เขตกิจ

คุณครูผู้ฝึกสอน นางอารี ชูสุข

 

 

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Speech)  ได้รับรางวัลเหรียญเงิน
ด.ช.วรภัทร สิงหะพล

คุณครูผู้ฝึกสอน Miss Rhea Augusto Valente

 

ระดับประถมศึกษา

 

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ระดับชั้น ป.1-3 ได้รับรางวัลเหรียญทอง (เป็นตัวแทนของจังหวัดไปแข่งขันในระดับภาคกลาง)
ด.ช.อัครพัชร์ นิธิปุณณสิทธิ์ ป.1/1

คุณครูผู้ฝึกสอน คุณครู Rhea Augusto Valente

 

 

การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ระดับชั้น ป.1-3 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน

ด.ช.ชัชพงศ์ เพียวอยู่ ป.3/1

คุณครูผู้ฝึกสอน คุณครูพรพิศ บัญชากร

 

การแข่งขันสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมกราฟิก ระดับชั้น ป.1-3 ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง
1.ด.ช.กฤษณะ บำรุงชาติ ป.3/1
2.ด.ญ.ธัญนันท์ กองศรี ป.3/3

 

การแข่งขันผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ระดับชั้น ป.1-3 ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง
1.ด.ช.กฤษณะ บำรุงชาติ ป.3/1
2.ด.ช.พงษภัทร ยาดี ป.3/1
3.ด.ช.ธนดล พรมจะรี ป.3/1
4.ด.ญ.รุ่งฟ้า วรรัตน์ญานนท์ ป.3/1
5.ด.ญ.พาขวัญ เพ็ชรมณี ป.3/1
6.ด.ญ.ปภาวรินท์ จันทะภาโส ป.3/1

คุณครูผู้ฝึกสอน คุณครูพรพิศ บัญชากร

 

การแข่งขันเล่านิทาน (Stroy Telling) ระดับชั้น ป.4-6  ได้รับรางวัลเหรียญเงิน
ด.ช.อนนท์พร แซ่จิว ป.6/4

คุณครูผู้ฝึกสอน คุณครูสุภาภรณ์ สีหามาตย์

 

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ระดับชั้นป.4-6 ได้รับรางวัลเหรียญทอง
ด.ญ.ฌาริญา จันทำ ป.4/1

คุณครูผู้ฝึกสอน คุณครูสิทธิสุข หนุนทรัพย์

 

 

ระดับมัธยมศึกษา

 

การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ระดับชั้น ม.1-ม.3 ได้รับรางวัลเหรียญทอง

ด.ช.วลัลม์ นิธิรัตนอัครกุล ม.3/1

คุณครูผู้ฝึกสอน อาจารย์นันท์นภัส บุญเพ็ง และอาจารย์วีรพัฒน์ ไกรมานพ

 

 

 

การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ระดับชั้น ม.1-ม.3 ได้รับรางวัลเหรียญทอง

ด.ญ.ชลดา รุ่งเรือง  ม.3/1

คุณครูผู้ฝึกสอน อาจารย์สุมาลี จันทร์สวัสดิ์

 

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับชั้น ม.1-ม.3 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน

ด.ญ.วรางคณา จินดาศรี ม.1/1

คุณครูผู้ฝึกสอน อาจารย์วิภารัตน์ ปาลศรี

 

การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ม.1-ม.3 ได้รับรางวัลเหรียญทอง

ด.ช.วลัลม์  นิธิรัตนอัครกุล   ม.3/1

ด.ญ.นทีกานต์  เวชเจริญ     ม.3/3

ด.ญ.ณัฐนันท์  คงกระพันธ์   ม.1/1

คุณครูผู้ฝึกสอน อาจารย์กนกวรรณ พึ่งสมบูรณ์ และอาจารย์ละออง ประดับมุข

 

การแข่งขันร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ระดับชั้น ม.1-ม.3 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน

ด.ญ.วทันยา ควรพูนผล ม.2/2

คุณครูผู้ฝึกสอน อาจารย์นพเก้า คุ้มทุกข์

 

 

 

Share on Facebook
Share on Twitter
Please reload

Featured Posts

โรงเรียนบุรารักษ์เปิดทำการสอนตามปกติวันจันทร์ - ศุกร์ โดยไม่ต้องสลับวันเรียน

June 30, 2020

1/8
Please reload

Recent Posts
Please reload

Contact Us

Address

  • White Facebook Icon
  • White Instagram Icon
  • White YouTube Icon

© Copyright 2017 by Buraruk School. 

Tel: 02-394-1109, 02-753-8723

Fax:  02-394-1109

Line: @burarukschool

Email: info@buraruk.ac.th

โรงเรียนบุรารักษ์ 53/2 ซ.กันตบุตร ถ.สุขุมวิท

แขวงบางเมืองใหม่ เขตเมือง จ.สมุทรปราการ 10270

BTS: รถไฟฟ้าสถานีโรงเรียนนายเรือ E 18